ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายประหยัด ทรงคำ นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ประธานกล่าวเปิดการประชุมจัดตั้งกลุ่มสตรีในเขตพื้นที่ เทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 28 กันยายน 2564
- อ่าน 244 ครั้ง
![](news/img/news_1_2190.jpg)
วันที่ 28 กันยายน 2564 ณ ห้องประชุมเฉลิมพระเกียรติเทศบาลเมืองแม่โจ้
นายประหยัด ทรงคำ นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ประธานกล่าวเปิดการประชุมจัดตั้งกลุ่มสตรีในเขตพื้นที่ เทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยแบ่งการประชุมออกเป็น 2 รุ่น ซึ่งการประชุมในครั้งนี้ได้บรรยายถึงบทบาทหน้าที่ ภารกิจของเทศบาลฯ ที่เกี่ยวข้องกับชุมชน และได้มีการประชุมเพื่อปรึกษาหารือ รับฟังแนวทางการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรค ตลอดจนหาแนวทางในการแก้ไขปัญหาร่วมกัน พร้อมนี้ได้จัดให้มีการประชุมกลุ่มย่อยเพื่อแบ่งหน้าที่ในการทำงานตามความเชี่ยวชาญของแต่ละบุคคลอีกด้วย
ทั้งนี้ เทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันไวรัสโควิด-19 อย่างเคร่งครัด โดยได้ขอความร่วมมือผู้เข้าร่วมการประชุมสวมหน้ากากอนามัยตลอดเวลา และตรวจวัดอุณหภูมิก่อนเข้าร่วมการประชุม