ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมให้การต้อนรับ คณะกรรมการจากสำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ลงพื้นที่ตรวจ ติดตาม ประเมินผล โครงการ
- วันที่ 25 กรกฎาคม 2566
- อ่าน 127 ครั้ง
![](news/img/news_1_2831.jpg)
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมให้การต้อนรับ คณะกรรมการจากสำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ลงพื้นที่ตรวจ ติดตาม ประเมินผล โครงการ
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 นายประหยัด ทรงคำ นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะกรรมการชุมชนแม่ดู่ และคณะกรรมการชุมชนหนองทราย ร่วมให้การต้อนรับ คณะกรรมการจากสำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ลงพื้นที่ตรวจ ติดตาม ประเมินผล โครงการหมู่บ้านพืชผักปลอดภัย เพื่อการขับเคลื่อนธุรกิจชุมชนสีเขียว (แม่ดู่โมเดล) ภายใต้การขับเคลื่อยคลินิคเทคโนโลยีมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ณ ชุมชนแม่ดู่ ตำบลป่าไผ่ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ โดยมีอาจารย์ ว่าที่ร้อยเอก ดร.จิระขัย ยมเกิด หัวหน้าโครงการ เป็นผู้รายงานผลการดำเนินโครงการ
****************************************
งานประชาสัมพันธ์ สำนักปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้