ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
กิจกรรมธรรมสัญจร ประจำปี พ.ศ.2566 งานสืบสานวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น วิถีพุทธ วิถีธรรม ประจำปี 2566
- วันที่ 30 กันยายน 2566
- อ่าน 132 ครั้ง
![](news/img/news_1_2916.jpg)
กิจกรรมธรรมสัญจร ประจำปี พ.ศ.2566
งานสืบสานวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น วิถีพุทธ วิถีธรรม ประจำปี 2566
วันที่ 30 กันยายน 2566 นายศิวะ ธมิกานนท์ นายอำเภอสันทราย ประธานจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย ในกิจกรรมธรรมสัญจร ประจำปี พ.ศ.2566 ชมรมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอำเภอสันทราย ร่วมกับเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยนายประหยัด ทรงคำนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมทั้ง คณะผู้บริหารเทศบาล ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล พนักงานและเข้าหน้า่ที่เทศบาลเมืองแม่โจ้ จัดขึ้น ณ วัด ศรีดอนชัยป่าตึงงาม (วัดแม่้แก้ดน้อย) โดยได้รับเกียรติจาก คุณพุธิตา ชัยอนันต์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดเชียงใหม่ เขต 4 คุณวิทยา ทรงคำ อดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดเชียงใหม่ เขต 4 คุณสุรกิจ ศรีเกษม กรรมาธิการความมั่นคงแห่งรัฐ กิจการชายแดนไทย และ ส่วนราชการจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นอำเภอสันทราย เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้
********************************
งานประชาสัมพันธ์ สำนักปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้