ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมสนับสนุนวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้กับคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้
- วันที่ 19 ธันวาคม 2566
- อ่าน 152 ครั้ง
![](news/img/news_1_3002.jpg)
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมสนับสนุนวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้กับคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้
วันที่ 19 ธันวาคม 2566 นายประหยัด ทรงคำ นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ มอบหมายให้ นายสุรศักดิ์ ภีระคำ รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ นางสาวอุไรวรรณ แมะบ้าน รองปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ และพนักงานเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ มอบวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ให้กับคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เพื่อให้บริการแก่ประชาชนผู้สนใจ เนื่องในงานเกษตรแม่โจ้ 90 ปี มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เพื่อรับวัคซีนโรคพิษสุนัขบ้าในสัตว์ ระหว่างวันที่ 16-24 ธันวาคม 2566 จำนวน 150 โดส พร้อมอุปกรณ์ ณ คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จังหวัดเชียงใหม่
*****************************************
งานประชาสัมพันธ์ฯ สำนักปลัดเทศบาล เทศบาลเมืองแม่โจ้