ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการอบรมและส่งเสริมการเกษตรตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง
- วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2560
- อ่าน 419 ครั้ง
![](news/img/news_1_854.jpg)
โครงการอบรมและส่งเสริมการเกษตรตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง
วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2560 เทศบาลเมืองแม่โจ้ นำคณะศึกษาดูงานโดยมีตัวแทนจากผู้สูงอายุในชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ไปศึกษาดูงาน การส่งเสริมการเกษตรตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ณ ศูนย์การศึกษาการพัฒนาห้วยฮ่องไคร้ อันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ โดยได้ไปศึกษาการเลี้ยงไก่ประดู่หาง,การเพาะเห็ดและการปลูกผักปลอดสารพิษเพื่อนำความรู้ที่ได้กลับมาพัฒนาภายในชุมชนต่อไป