ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายกปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย เป็นประธานเปิดพิธีต้อนรับน้องใหม่ อินทนิล ช่อที่ 78 ที่ทางมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ส่งมาร่วมทำกิจกรรมพัฒนาชุมชน ในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 4 มิถุนายน 2556
- อ่าน 263 ครั้ง
![](news/img/news_1_182.jpg)
ท่าน นายกปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้เป็นประธานเปิดพิธี และต้อนรับน้องๆ นักศึกษาน้องใหม่ แม่โจ้รุ่นที่ 78 ที่ทางมหาวิทยาลัยแม่โจ้ได้ส่งมาร่วมกิจกรรมพัฒนาท้องถิ่น พื้นที่โดยรอบมหาวิทยาัลัยแม่โจ้ และตามชุมชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ื โดยน้องๆ นักศึกษามีหน้าตาที่สดใส ยิ้มแย้ม และได้รับการต้อนรับจากชาวบ้านในชุมชนเป็นอย่างดี โดยทางชุมชนได้นำ น้ำหวาน ผลไม้ และขนม ออกมาต้อนรับเป็นน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ แต่มีค่ายิ่ง สำหรับน้องๆ นักศึกษาแม่โจ้ ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้ จึงขอเป็นตัวแทนนักศึกษาน้องใหม่ทุกคน ขอขอบพระคุณ ชุมชนทุกชุมชน ที่มีน้ำใจมาร่วมในครั้งนี้เป็นอย่างสูง ขอบคุณครับ/ค่ะ