ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
มอบดอกมะลิ รับขวัญน้องใหม่ อินทนิล ช่อที่ 78
- วันที่ 7 มิถุนายน 2556
- อ่าน 247 ครั้ง
![](news/img/news_1_185.jpg)
นายกปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรี เทศบาลเมืองแม่โจ้ ศิษย์เก่าแม่โจ้ รุ่นที่ 72 ซึ่งวันนี้ท่านติดราชการจึงได้ส่งตัวแทนได้แก่ นายสว่าง กานิล ศิษย์เก่าแม่โจ้รุ่นที่ 37 และนายศรัณญ์ ใจคำ ศิษย์เก่าแม่โจ้รุ่นที่ 54 ได้เข้าร่วมเป็นเกียรติมอบดอกมะลิให้แก่นักศึกษาน้องใหม่แม่โจ้รุ่นที่ 78 โดยน้องๆมีหน้าตายิ้มแย้มแจ่มใสที่จะได้เข้ามาใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยแม่โจ้โดยความดูแลของคณาจารย์และพี่ๆแม่โจ้ และภายนอกมหาวิทยาลัยน้องๆ ยังจะได้รับความดูแลจากทางเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยท่านนายกปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรี เทศบาลเมืองแม่โจ้