ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานแห่เทียนเข้าพรรษา ประจำปี 2556 ของเทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 19 กรกฎาคม 2556
- อ่าน 246 ครั้ง
![](news/img/news_1_205.jpg)
วันที่ 19 กรกฎาคม 2556 เวลา 13.00 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้มอบหมายงานให้ นายสว่าง กานิล และ นายเอกชัย สายหยุด รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ทั้ง 2 ท่าน และข้าราชการ พนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้เข้าไปตรวจและทำงานเตรียมสถานที่ ที่จะจัดงานแห่เทียนเข้าพรรษา ในวันที่ 20 กรกฎาคม 2556 ที่ตลาดนัด ม๋วนใจ๋ ข้างโรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง งานจะเริ่มเวลา 16.00 น. ตั้งขบวนที่หน้าเทศบาลเมืองแม่โจ้ แล้วเดินแห่เทียนเข้าพรรษามาที่ ตลาดนัด ม๋วนใจ๋ ภายในงานจะมีการประกวด รถแห่เทียน และประกวดนางงาม และมีดนตรีสร้างความบันเทิงให้กับพ่อแม่พี่น้องชาวเทศบาลเมืองแม่โจ้ทุกท่านที่จะมาเที่ยวภายในงานแห่เทียนเข้าพรรษา ประจำปี 2556 ของเทศบาลเมืองแม่โจ้
เทศบาลเมืองแม่โจ้ขอเชิญประชาชนทุกท่าน ที่จะมาเที่ยวภายในงาน ในวันที่ 20 กรกฎาคม 2556 เวลา 16.00 น. เชิญมาร่วมกันที่บริเวณหน้าเทศบาลเมืองแม่โจ้ ขอขอบพระคุณทุกท่าน