ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ขุดร่องลำห้วยแม่น้ำวังคาว ที่หมู่ 3 หมู่ 4 หมู่ 9 ไปจนถึงหมู่ 5 เพื่อเตรียมรับมือน้ำท่วม
- วันที่ 30 กรกฎาคม 2556
- อ่าน 257 ครั้ง
![](news/img/news_1_208.jpg)
วันที่ 30 กรกฎาคม 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ท่านได้เป็นห่วงชาวบ้านที่อยู่ใกล้ลำห้วย และบริเวณใกล้เคียง ที่อาจจะได้รับความเดือดร้อนทางน้ำ จึงให้นายศรัณญ์ ใจคำ รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ และคณะสมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้เดินทางไปตรวจดูงานและการทำงานด้วยตัวเอง เนื่องด้วยวันที่ 30 กรกฎาคม 2556 ได้มีการขุดร่องลำห้วยแม่น้ำวังคาว ที่หมู่ 3 หมู่ 4 หมู่ 9 ไปจนถึงหมู่ 5 ตลอดเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เพื่อเตรียมรับมือกับการมาของน้ำ เนื่องจากช่วงนี้มีฝนตกมาก และตกต่อเนื่องหลายวัน จึงกลัวว่าจะมีน้ำท่วม จึงได้ใช้รถแม็คโครขุดร่องลำห้วยให้ลึกและกว้างมากขึ้นเพื่อรองรับน้ำที่อาจจะมามากในช่วงนี้ได้ จึงขอเตือนให้ประชาชนที่อยู่บริเวณใกล้เคียงลำห้วยให้ระวังน้ำอาจจะท่วมเข้าบ้านเรือนได้ในช่วงนี้ ด้วยความเป็นห่วงและห่วงใยจากเทศบาลเมืองแม่โจ้ >_<