ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ และคณะสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ เดินทางไปศึกษาดูงานที่เทศบาลนครอุดรธานี
- วันที่ 9 สิงหาคม 2556
- อ่าน 287 ครั้ง
![](news/img/news_1_219.jpg)
เมื่อวันที่ 8 สิงหาคม 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ และคณะสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้เดินทางไปศึกษาดูงานที่เทศบาลนครอุดรธานี เรื่องการกำจัดขยะมูลฝอยภายในเขตเทศบาล ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี จากรองนายกเทศบาลนครอุดรธานี และพนักงานเทศบาลนครอุดรธานี ซึ่งการศึกษาดูงานในครั้งนี้ ทั้ง 2 เทศบาล ได้แก่ เทศบาลนครอุดรธานี และเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้แลกเปลี่ยนแนวความคิดร่วมกัน ในเรื่องการกำจัดขยะมูลฝอย และการจัดเก็บรายได้ เพื่อให้พี่น้องประชาชน ในเขตเทศบาลได้รับผลประโยชน์ สูงสุด และนำมาพัฒนาต่อไปในอนาคต เพื่อให้บริเวณเขตเทศบาลได้สะอาด และปราศจากโรคที่อาจจะเกิดขึ้นจากเศษขยะมูลฝอยพวกนี้ได้ โดยความห่วงใย และใส่ใจประชาชน ของทั้ง 2 เทศบาล ได้แก่ เทศบาลนครอุดรธานี และเทศบาลเมืองแม่โจ้ >_<