ข่าวกิจกรรมเทศบาล
อบรม เรื่องยาเสพติด โครงการ To be number One
- วันที่ 13 กันยายน 2556
- อ่าน 242 ครั้ง
![](news/img/news_1_250.jpg)
วันที่ 12 กันยายน 2556 เทศบาลเมืองแม่โจ้ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ได้ดำเนินการจัดทำ To be number One โดยมีนายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นตัวแทนเปิดอบรมในครั้งนี้ เพื่อแก้ไข้ปัญหายาเสพติด โดยจัดให้มีกิจกรรมอบรมให้ความรู้ความเข้าใจในเรื่องยาเสพติด และโทษของยาเสพติด ซึ่งเป็นอันตรายร้ายมากในปัจจุบัน ซึ่งนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้มองเห็นปัญหาภายในสังคมปัจจุบันและให้ความสำคัญในเรื่องนี้เป็นอย่างมากจึงจัดให้มีการอบรมในครั้งนี้ขึ้น โดยการอบรมในครั้งนี้ได้รับการอนุมัยตามเทศบัญญัติปีงบประมาณ 2556 ในวันที่ 12-13 กันยายน 2556 เป็นเวลา 2 วัน โดยวันที่ 12 กันยายน 2556 เป็นแกนนำนักเรียน จำนวน 150 คน วันที่ 13 กันยายน 2556 เป็นแกนนำชุมชน จำนวน 150 คน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากแกนนำนักเรียน และชุมชนที่เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้เป็นอย่างดี >_<