ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการอบรมและทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้
- วันที่ 16 กันยายน 2556
- อ่าน 266 ครั้ง
![](news/img/news_1_253.jpg)
วันที่ 16 กันยายน 2556 นายศรัณญ์ ใจคำ รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในการมอบของที่ระลึกให้กับเจ้าหน้าที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เนื่องด้วยทางศูนย์เด็กเล็กเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้มีโครงการอบรมและทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ของนักเรียนในศูนย์เด็กเล็กเทศบาลเมืองแม่โจ้ ระดับชั้น อนุบาล 1,2 และ3 ณ สวนสัตว์เชียงใหม่ บรรยากาศเต็มไปด้วยความตื่นเต้นของเด็กๆ ที่ได้พบเห็นสัตว์นานาชนิดที่มีชีวิต ซึ่งจะเป็นการสร้างเสริมจิตนาการและความรู้จากการเรียนรู้นอกห้องเรียน เพิ่มทักษะใหม่ๆให้กับเด็กๆ ทางศูนย์เล็กเด็กจึงได้จัดโครงการทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ทุกๆปี ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้ขอขอบพระคุณมหาวิทยาลัยแม่โจ้ที่ให้การสนับสนุนรถบัสในการรับ-ส่งหนึ่งคัน และทางสวนสัตว์เชียงใหม่ที่ให้การต้อนรับและวิทยากรที่คอยบรรยาย สร้างบรรยากาศการเรียนรู้ และเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆ ที่อิ่มอร่อย