ข่าวกิจกรรมเทศบาล
รับรางวัลโล่เกียรติคุณ การพัฒนาระบบการจัดการสุขาภิบาลอาหารขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จากกรมอนามัย
- วันที่ 19 กันยายน 2556
- อ่าน 247 ครั้ง
![](news/img/news_1_257.jpg)
วันที่ 4 กันยายน 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ให้นายพุทธศร วัฒนาอุดมวงษ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นตัวแทนเดินทางไปรับรางวัลโล่เกียรติคุณ การพัฒนาระบบการจัดการสุขาภิบาลอาหารขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น จากกรมอนามัย โดยกรมอนามัยได้กำหนดจัดการประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งชาติ ครั้งที่ 6 ประจำปี 2556 ระหว่างวันที่ 4-6 กันยายน 2556 ณ ศูนย์การประชุมอิมแพ็คฟอรั่ม (Hall 9) เมืองทองธานี อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ในการประชุมได้มีการมอบโล่ประกาศเกียรติคุณแก่บุคคล และองค์กรต้นแบบด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ซึ่งในการดำเนินงานสุขาภิบาลอาหารและน้ำได้กำหนดให้มีการมอบโล่ประกาศเกียรติคุณแก่ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ดำเนินการพัฒนาระบบการจัดบริการน้ำบริโภค ที่มีผลสัมฤทธิ์ตามโครงการปี 2255 จำนวน 13 แห่ง ระบบประปาที่มีการรักษามาตรฐานคุณภาพน้ำประปาดื่มได้ต่อเนื่องดีมาก จำนวน 16 แห่ง และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ดำเนินงานพัฒนาระบบการจัดการสุขาภิบาลอาหาร ที่มีผลสัมฤทธิ์ตามโครงการ ปี 2555 จำนวน 42 แห่ง >_<