ข่าวกิจกรรมเทศบาล
กิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคีจาก 19 ชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ และร่วมรับฟังธรรมเทศนาของพระอาจารย์นวลจันทร์ กิตติปัญโญ
- วันที่ 23 กันยายน 2556
- อ่าน 252 ครั้ง
![](news/img/news_1_259.jpg)
วันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2556 เวลา 15.00-19.00 น. เทศบาลเมืองแม่โจ้ จัดกิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคีจาก 19 ชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ และร่วมรับฟังธรรมเทศนาของพระอาจารย์นวลจันทร์ กิตติปัญโญ จากศูนย์วิปัสสนายุวพุทธฯ เฉลิมพระเกียรติ (ศูนย์ 2) 19 หมู่ที่ 16 ต.คลอง 3 อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี โดยมีนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นประธานจุดธูปเทียน และมอบเงินจำนวน 1 ล้านบาท เพื่อสมทบทุนกองทุนสวัสดิการชุมชนเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยมีประชาชนจากเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ และประชาชนทั่วไป ร่วมทั้งนักศึกษามหาวิทยาลัยแม่โจ้ จำนวน 2000 กว่าคน เข้าร่วมรับฟังธรรมเทศนาจากพระอาจารย์นวลจันทร์ กิตติปัญโญ ซึ่งมีผลงานตีพิมพ์เป็นหนังสือ ดังนี้
1. วิถีแห่งพุทธะ
2. รู้ด้วยจิต
3. เพียงแค่รู้
4. จิตดวงสุดท้าย
ณ ศูนย์ประชุมกาญจนาภิเษกรัชกาลที่ 9 มหาวิทยาลัยเมืองโจ้ >_<