ข่าวกิจกรรมเทศบาล
จัดกิจกรรมผู้สูงอายุสัญจรประจำเดือนกันยายน 2556 บ้านแพะป่าห้า หมู่ 4 ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
- วันที่ 26 กันยายน 2556
- อ่าน 256 ครั้ง
![](news/img/news_1_263.jpg)
วันพุธที่ 25 กันยายน 2556 เวลา 08.00-12.00 น. เทศบาลเมืองแม่โจ้ จัดกิจกรรมผู้สูงอายุสัญจรประจำเดือนกันยายน 2556 ซึ่งมีบ้านแพะป่าห้า หมู่ 4 ต.หนองจ๊อม อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ เป็นเจ้าภาพในการจัดสถานที่ โดยมีนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ มอบเงินสนับสนุนในการจัดงาน จำนวน 20,000 บาท ดร.พิสุทธิ์ เนียมทรัพย์ ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้เป็นประธานจุดธูปเทียนเปิดพิธีการทางศาสนา ฟังธรรม โดยพระครูประภากรกิจโกศล เจ้าคณะตำบลหนองจ๊อม ภายในงานผู้สูงอายุสัญจรมีผู้มาร่วมงานจำนวนมาก ร่วมถึงคณะผู้บริหารเทศบาลเมืองแม่โจ้ สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ข้าราชการและพนักงาน เทศบาลเมืองแม่โจ้ และผู้สูงอายุในชุมชน 19 ชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ มีการเต้นออกกำลังกายของผู้สูงอายุ จากชุมชนหลายชุมชนที่มาร่วมกิจกรรม มีการมอบเงินผ้าป่าเข้ากองทุนผู้สูงอายุบ้านแพะป่าห้า , มีการมอบรางวัลให้ผู้สูงอายุแต่ตัวสวยงาม , ตรวจสุขภาพผู้สูงอายุจากโรงพยาบาลสันทราย , ตัดผมฟรีจากวิลัยสารพัดช่าง จ.เชียงใหม่ , และมีการรับทานอาหารร่วมกัน ซึ่งในงานวันนี้ ชุมชนแพะป่าห้าได้จัดเตรียมอาหารไว้ต้องรับผู้สูงอายุสัญจรจากชุมชนอื่นๆ จำนวน 10 รายการ เทศบาลเมืองแม่โจ้ จึงขอขอบคุณชุมชน แพะป่าห้ามา ณ ที่นี้ด้วย >_<