ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ประชุมประจำเดือนผู้นำองค์กรท้องถิ่นเทศบาลเมืองแม่โจ้ ณ ศาลาการเปรียญ วัดแม่แก้ดน้อย ต.หนองหาร อ.สันทราย จ.เชียงใหม่
- วันที่ 13 พฤศจิกายน 2556
- อ่าน 260 ครั้ง
วันศุกร์ที่ 8 พฤศจิกายน 2556 เทศบาลเมืองแม่โจ้ มีการจัดประชุมประจำเดือนผู้นำองค์กรท้องถิ่นเทศบาลเมืองแม่โจ้ ณ ศาลาการเปรียญ วัดแม่แก้ดน้อย ต.หนองหาร อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ โดยนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้เป็นประธานจุดธูปเทียนเปิดประชุม ในการประชุมครั้งนี้มีผู้ร่วมประชุมให้ความรู้จำนวนมาก ดังต่อไปนี้
1. รศ.ศิรินทร์ญา ภักดี คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งมาอธิบายการทำงานของมหาวิทยาลัยแม่โจ้กับเทศบาลเมืองแม่โจ้
2. อาจารย์สุภักตร์ ปัญญา ผู้ช่วยคณบดีคณะผลิตกรรมการเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ให้ความรู้เกี่ยวกับการบริหารการจัดการผลิตภัณฑ์ในชุมชน
3. ท่านประวิทย์ เพชรมี คณะกรรมการการเลือกตั้งจังหวัดเชียงใหม่ ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องประนีประนอมเกี่ยวกับข้อพิพาทต่าง ๆ
4. สจ. สุพล ณ วิชัย มาร่วมประชุมและแจกผ้าห่ม เสื้อแขนยาว ให้พี่น้องเทศบาลเมืองแม่โจ้
5. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ อธิบายเรื่องกิจกรรมต่าง ๆ ของเทศบาลเมืองแม่โจ้ มอบของที่ระลึกให้ผู้บรรยาย