ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ร่วมให้เกียรติเดินนำขบวนแห่รถกระทงใหญ่ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้
- วันที่ 19 พฤศจิกายน 2556
- อ่าน 281 ครั้ง
![](news/img/news_1_315.jpg)
คืนวันจันทร์ ที่ 18 พฤศจิกายน 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ร่วมให้เกียรติเดินนำขบวนแห่รถกระทงใหญ่ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งจัดเข้าประกวดการแข่งขันประกวดรถกระทงใหญ่ ในงานวันลอยกระทงประจำปี 2556 ของเทศบาลนครเชียงใหม่ ซึ่งเทศบาลเมืองแม่โจ้และมหาวิยาลัยแม่โจ้ได้ร่วมมือกัน โดยเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้นำรถปั่นไฟเคลื่อนที่ไปช่วยร่วมภายในงาน โดยใช้ส่องนำทางรถประกวดกระทงใหญ่ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ในครั้งนี้ ซึ่งรถประกวดกระทงใหญ่ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ได้คว้ารางวัลติดต่อกันมาหลายสมัย และในปีนี้รถประกวดกระทงใหญ่ของมหาวิทยาลัยแม่โจ้ก็ได้คว้ารางวัล ชนะเลิศ มาครองอีกปีหนึ่งจนได้ ซึ่งระยะการเดินทางประมาณ 5 กิโลเมตร ฝนตกหนักตลอดทาง แต่นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ คณาจารย์มหาวิทยาลัยแม่โจ้ และนักศึกษามหาทยาลัยแม่โจ้ ก็ไม่เกรงกลัวต่อฝนที่ตกลงมาอย่างหนักจนคว้าแชมป์รถประกวดกระทงใหญ่ประจำปี 2556 ของเทศบาลนครเชียงใหม่ มาให้มหาวิทยาลัยแม่โจ้จนได้