ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมสนับสนุนมอบของขวัญงานวันเด็ก ให้กับโรงเรียนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 10 มกราคม 2557
- อ่าน 264 ครั้ง
![](news/img/news_1_337.jpg)
วันที่ 10 มกราคม 2557 เวลา 8.30น. นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วย นายศิลป์ คิดชัย หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้รับมอบหมายจากนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ นำของขวัญมอบให้กับโรงเรียนระดับประถมในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้แก่ โรงเรียนบ้านป่าบง โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง โรงเรียนวัดแม่แก้ดน้อย โรงเรียนอนุบาลขวัญดรุณ โรงเรียนบ้านแม่โจ้ เนื่องในการจัดกิจกรรมงานวันเด็ก ซึ่งทางเทศบาลได้เห็นความสำคัญของการจัดกิจกรรมที่ส่งเสริมและสนับสนุนการแสดงออกในทางสร้างสรรค์ของเด็กและเยาวชน