ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมพิธีเปิด ศูนย์การเรียนรู้ ICT ชุมชนเพื่อพ่อหลวง ของชุมชนวัดห้วยเกี๋ยง
- วันที่ 10 กรกฎาคม 2555
- อ่าน 233 ครั้ง
![](news/img/news_1_34.jpg)
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ นายไพโรจน์ บุญลือ สถิติจังหวัดเชียงใหม่ ผู้แทนกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร พร้อมคณะ ร่วมพิธีเปิด ศูนย์การเรียนรู้ ICT ชุมชนเพื่อพ่อหลวง ของชุมชนวัดห้วยเกี๋ยงโดยเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้สนับสนุนงบประมาณในการสร้างโรงน้ำดื่มชุมชนขึ้น เพื่อเป็นการส่งเสริมอาชีพให้แก่คนในชุมชนป่าขาม –ห้วยเกี๋ยง และทำให้ชุมชนมีน้ำดื่มที่มีราคาประหยัดไว้ซื้อขายในชุมชน ทั้งยังได้รับความอนุเคราะห์จากท่านพระครูสุธรรมานุสิฐ เจ้าอาวาสวัดห้วยเกี๋ยง ได้อนุเคราะห์สถานที่ให้ก่อสร้างโครงการดังกล่าว ปัจจุบันโครงการก่อสร้างโรงน้ำดื่มชุมชนได้ก่อสร้างเสร็จเป็นที่เรียบร้อย โรงน้ำดื่มชุมชน ได้ผลิตน้ำออกจำหน่ายให้แก่คนในชุมชน และชุมชนใกล้เคียง ในราคาที่ถูกกว่าท้องตลาด สะอาดและได้มาตรฐาน เทศบาลเมืองแม่โจ้จึงเห็นสมควรที่จะเปิดโครงการให้เป็นที่รู้จักแก่ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เพราะโครงการดังกล่าวเป็นประโยชน์ต่อประชาชนในชุมชนมาก ทั้งช่วยส่งเสริมความรู้ สร้างงาน สร้างอาชีพ และความรักสามัคคีในชุมชน