ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ทำปุ๋ยหมักอินทรีย์จากเศษใบไม้แห้ง มูลสัตว์
- วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2557
- อ่าน 378 ครั้ง
![](news/img/news_1_348.jpg)
วันอาทิตย์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2557 นายอำนวย อินแก้ว ผู้นำชุมชนแพะห้า พร้อมด้วยคณาจารย์ นักศึกษามหาวิทยาลัยแม่โจ้ เชียงใหม่ ร่วมกันทำปุ๋ยหมักอินทรีย์จากเศษใบไม้แห้ง มูลสัตว์ สืบเนื่องมาจากโครงการชุมชนสะอาด บ้านน่ามอง พี่น้องสามัคคี ซึ่งเป็นโครงการที่ทางเทศบาลจัดขึ้น เพื่อมีวัตถุประสงค์เสริมสร้างความสามัคคีในชุมชน ขณะเดียวกันก็ส่งเสริมการปลูกผักสวนครัวและลดการใช้สารเคมีตกค้างในการเกษตร