ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานวันสตรีสากล กลุ่มสตรี 3 องค์กรประจำปี 2557
- วันที่ 10 มีนาคม 2557
- อ่าน 267 ครั้ง
![](news/img/news_1_363.jpg)
วันที่ 8 มีนาคม 2557 เวลา 14.00 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ นายนที ดำรงค์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลสันทรายหลวง นายอนันต์ คำชัยวงค์ นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลหนองจ๊อม ร่วมเป็นประธานเปิดงานวันสตรีสากล กลุ่มสตรีแม่บ้าน 3 องค์กร ประกอบด้วยเทศบาลเมืองแม่โจ้ เทศบาลตำบลหนองจ๊อม เทศบาลตำบลสันทรายหลวง โดยกิจกรรมเริ่มตั้งแต่ช่วงบ่ายสองโมงมีการแข่งขันกีฬาพื้นบ้านของกลุ่มสตรี ในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ช่วงเย็นจะเป็นการเดินขบวนของกลุ่มสตรีทั้งสามองค์กร มีการรวมกันฟ้อนเล็บจากช่างฟ้อนกว่า 300 ชีวิต เพื่อแสดงถึงวัฒนธรรมประเพณี และการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ในบทบาทความสำคัญของสตรี ในวันสตรีสากลอีกด้วย