ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ
- วันที่ 15 มิถุนายน 2555
- อ่าน 230 ครั้ง
![](news/img/news_1_4.jpg)
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในการเปิดโครงการปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ ชุมชนเทศบาลเมืองแม่โจ้ ณ สำนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรณรงค์เชิญชวนให้คนในชุมชนแม่โจ้ได้เห็นคุณค่าของการใช้จักรยานมากขึ้น และยังส่งเสริมให้เมืองแม่โจ้ของเราเป็นเมืองน่าอยู่ น่าท่องเที่ยว และยังช่วยลดภาวะโลกร้อน โดยชมรมจักรยานเมืองแม่โจ้และเครือข่ายชมรมจกรยานในพื้นที่ตำบลป่าไผ่ หนองหาร และหนองจ๊อม เข้าร่วมในการเปิดโครงการชมรมจักรยานเทศบาลเมืองแม่โจ้กว่า 200คน