ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เข้ารับมอบธงตราสัญลักษณ์ และเข้ารับรางวัลโครงการลดเมืองร้อน ด้วยมือเราปีที่10 ณ โรงแรมเซ็นทราศูนย์ราชการและคอนเวนซันเซ็นเตอร์ แจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร
- วันที่ 3 กันยายน 2557
- อ่าน 272 ครั้ง
![](news/img/news_1_429.jpg)
เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2557 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้พร้อมด้วยนายอำนวย อิ่นแก้ว ประธานชุมชนแพะป่าห้า นายพุทธศร วัฒนาอุดมวงษ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และผู้แทนจากชุมชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เข้ารับมอบธงตราสัญลักษณ์ และเข้ารับรางวัลโครงการลดเมืองร้อน ด้วยมือเราปีที่10 ณ โรงแรมเซ็นทราศูนย์ราชการและคอนเวนซันเซ็นเตอร์ แจ้งวัฒนะ กรุงเทพมหานคร ด้วยสถาบันสิ่งแวดล้อมไทย และบริษัทโตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทยจำกัด โดยเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้เข้ารับการคัดเลือกให้เป็น 1 ใน 20 ชุมชนต้นแบบในการลดภาวะโลกร้อนด้วยมือเราปีที่ 10 โดยชุมชนที่ได้รับการคัดเลือกโดยที่มีผลการดำเนินงานดีเด่น 3อันดับ เพื่อรับเงินรางวัล ถ้วยเชิดชูเกียรติและเข้าร่วมกิจกรรมศึกษาดูงานด้านสิ่งแวดล้อม ณ ประเทศญี่ปุ่น