ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เปิดงาน โครงการธรรมะเพื่อชีิิวิตชุมชนใกล้วัดปฎิบัติศีล 2 ประจำปี 2557
- วันที่ 18 กันยายน 2557
- อ่าน 268 ครั้ง
![](news/img/news_1_437.jpg)
วันที่ 17 กันยายน 2557 เวลา 13.00 น. นายชนะ แพ่งพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธีเปิด โครงการธรรมะเพื่อชีวิตชุมชนใกล้วัดปฏิบัติศีล 5 ประจำปี 2557 ณ วัดแม่แก้ดน้อย โดยมีนายอนันต์ กิตติรัตนวศิน นายอำเภอสันทราย นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พ.ต.อ.บุญลือ เอี่ยมใย ผกก.สภ.สันทราย นายบพิตร วิทยาวิโรจน์ วัฒนธรรมจังหวัดเชียงใหม่ ร่วมพิธี กิจกรรมทางพระพุทธศาสนาจัดขึ้นเพื่อให้มีการเทศนาธรรมการปฏิบัติธรรมรักษาศีล 5 แก่เด็กเยาวชน ผู้สูงอายุ และประชาชนทั่วไป โดยผ่านการแสดงเทศนาธรรมโดยคาดหวังให้เด็กและเยาวชนเป็นผู้มีคุณธรรม นำความรู้ อยู่ร่วมกันในสังคมได้อย่างมีความสุข