ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นักศึกษา วิทยาลัยบริหารศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ศึกษาดูงานชุมชนแพะป่าห้า
- วันที่ 22 กันยายน 2557
- อ่าน 278 ครั้ง
วันที่ 19 กันยายน 2557 เวลา 9.00 น. นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วย นายอนันต์ ปัญญาวีร์ ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ นายพุทธศร วัฒนาอุดมวงศ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขฯ รักษาราชการแทนปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในพิธีกล่าวต้อนรับคณะศึกษาดูงาน วิทยาลัยบริหารศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ณ ศาลาอเนกประสงค์ ชุมชนแพะป่าห้า โดย”โครงการสร้างชุมชนเข้มแข็งโดยการพัฒนากลุ่มองค์กรชุมชน โดยความร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองแม่โจ้กับวิทยาลัยบริหารศาสตร์และชุมชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้” เป็นโครงการแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ผ่านประสบการณ์นอกห้องเรียนระหว่างนักศึกษา และผู้นำชุมชน ถึงกระบวนการจัดการชุมชน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการจัดการขยะ กฎระเบียบในชุมชน และข้อคิดที่สามารถนำมาปรับใช้ในชีวิตประจำวันได้จากท่านผู้นำชุมชน พร้อมกับน้องๆ นักศึกษาได้ร่วมกันพัฒนา ความสะอาดบริเวณโดยรอบชุมชนแพะป่าห้า