ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ศึกษาดูงาน โครงการลดเมืองร้อน ด้วยมือเราปีที่ 10 ณ อุโมงค์ลดโลกร้อน จังหวัดลำพูน
- วันที่ 3 พฤศจิกายน 2557
- อ่าน 264 ครั้ง
![](news/img/news_1_465.jpg)
วันที่ 21 -22 ตุลาคม 2557 นายอำนวย อิ่นแก้ว ประธานชุมชนแพะป่าห้า พร้อมด้วยสมาชิกชุมชน เจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองแม่โจ้ เข้าร่วมศึกษาดูงาน “โครงการลดเมืองร้อน ด้วยมือเรา ปีที่ 10” ซึ่งจัดกิจกรรมศึกษาดูงาน ณ อุโมงค์ลดโลกร้อน จ.ลำพูน ชุมชนบ้านทุ่งศรี เทศบาลตำบลร้องกวาง จ.แพร่ และชุมชนบ้านไชยสถาน เทศบาลตำบลห้วยข้าวก่ำ จ.พะเยา โดยมีแกนนำคณะทำงานจากเทศบาลและชุมชนในภาคเหนือ จำนวน 8 แห่ง เข้าร่วมกิจกรรมศึกษาดูงาน โดยได้เข้าเยี่ยมชมสถานที่ต่าง ๆ และเข้าร่วมกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้