ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการส่งเสริมอนุรักษ์ประเพณียี่เป็ง เทศบาลเมืองแม่โจ้ ประจำปี 2557
- วันที่ 10 พฤศจิกายน 2557
- อ่าน 265 ครั้ง
![](news/img/news_1_469.jpg)
วันที่ 7 พฤศจิกายน 2557 เวลา 18.30 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ กล่าวรายงาน โดยมีพันตำรวจเอกบุญลือ เอี่ยมใย ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรสันทราย เป็นประธานในพิธีเปิดงาน โครงการส่งเสริมอนุรักษ์ประเพณียี่เป็ง เทศบาลเมืองแม่โจ้ ประจำปี 2557 ณ สวนสาธารณะร้องขี้ทูต โดยกิจกรรมมีการเดินขบวน และรถขบวนกระทง 13 ขบวนจาก 19 ชุมชนในเทศบาลเมืองแม่โจ้ การประกวดแข่งขันรำวงย้อนยุคจำนวน 8 ทีม การประกวดหนูน้อยนพมาศ และการประกวดนางนพมาศ การประกวดแข่งขันโคมไฟลอดห่วง ถึงบรรยากาศภายในงานจะมีฝนตกลงมาเล็กน้อยก็ไม่ได้ทำให้พี่น้องประชาชน ผู้มาร่วมงานลดน้อยลง ยังคงอยู่ร่วมกิจกรรมกันอย่างหนาแน่น แสดงถึงความรักความสามัคคีของชุมชน ทั้งนี้ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้จึงขอขอบพระคุณผู้มีส่วนร่วมในการจัดกิจกรรม และผู้มาร่วมงานประเพณียี่เป็ง เทศบาลเมืองแม่โจ้ ประจำปี 2557 เป็นอย่างสูง