ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เปิดโครงการรณรงค์คัดแยกขยะมูลฝอยในชุมชนโดยกิจกรรม 5R
- วันที่ 9 ธันวาคม 2557
- อ่าน 304 ครั้ง
![](news/img/news_1_481.jpg)
วันที่ 3 ธันวาคม 2557 เวลา 09.00 น. ผศ.ดร.จำเนียร ยศราช อธิการบดีมหาวิทยาลัยแม่โจ้ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการรณรงค์คัดแยกขยะมูลฝอยในชุมชนโดยกิจกรรม 5R ณ อาคารแผ่พืช มหาวิทยาลัยแม่โจ้ พร้อมด้วยนายสายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ประธานชุมชน เข้าร่วมโครงการ โดยมีนางสาวโสภา สงคราม นักวิชาการสิ่งแวดล้อมชำนาญการ พิเศษ สำนักงานสิ่งแวดล้อมภาคที่ 1 เชียงใหม่ เป็นผู้บรรยายพิเศษให้ความรู้เกี่ยวกับประเภทขยะ และการคัดแยกขยะ ภายในงานได้มีการนำผลิตภัณฑ์ชุมชนที่นำสิ่งของเหลือใช้มาประดิษฐ์เป็นงานฝีมือเพื่อสร้างมูลค่าอีกด้วย