ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานผู้สูงอายุสัญจร
- วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2558
- อ่าน 279 ครั้ง
![](news/img/news_1_523.jpg)
วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2558 เวลา 9:30 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย นายสว่าง กานิล นายศรััณญ์ ใจคำ นายเอกชัย สายหยุด รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ นายพุทธศร วัฒนาอุดมวงษ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขรักษาการปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ คณะผู้บริหารเทศบาลเมืองแม่โจ้ สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ผู้นำชุมชน ประธานกลุ่มผู้สูงอายุ และประธานกลุ่มสตรีแม่บ้าน ร่วมเปิดงานผู้สูงอายุสัญจร ณ สนามหน้าวัดแม่เก้ดน้อย ชุมชนแม่ดู่ ชุมชนหนองทราย ภายในงานยังมีการแสดงรำวงย้อนยุค 3 ชุมชน ได้แก่ ชุมชนแม่โจ้ ชุมชนห้วยเกี๋ยง และชุมชนดอยน้อย และจะเวียนไปให้ครบทุกชุมชน ซึ่งมีการแสดงการออกกำลังกายโดยใช่กระบอง จากชุมชนหนองทรายซึ่งการลำวงย้อนยุคเป็นโครงการสร้างเสริมสุขภาพทั้ง 19 ชุมชน กองสาธารณสุขเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยการนำลำวงย้อนยุคมาประยุกต์กับการออกกำลังกายให้กับผู้สูงอายุได้เคลื่อนไหวร่างกาย เป็นการบริหารร่างกายที่เหมาะสมกับผู้สูงอายุ และทุกเพศทุกวัย