ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายกลงพื้นที่เยี่ยมผู้ป่วยที่อยู่ในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 11 กันยายน 2555
- อ่าน 236 ครั้ง
![](news/img/news_1_68.jpg)
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ลงพื้นที่เพื่อเยี่ยมเยือนผู้เจ็บป่วยที่อยู่ในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยในวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๕๕ ได้ลงพื้นที่ชุมชนพัฒนาทรายแก้ว ซอย 1 และหมู่๑๐ บ้านเหล่าหลิ่งหมื่น และเพื่อมอบกำลังใจให้กับนางสาว อาวรณ์ จืมทรายผู้ป่วยโรคมะเร็งลำไส้ ระยะสุดท้าย ที่อาศัยอยู่ชุมชนพัฒนาทรายแก้ว และ นายเกตุแก้ว เขื่อนขัน ผู้ป่วยอัมพฤกษ์ ที่อาศัยอยู่ในชุมชนบ้านเหล่าหลิ่งหมื่น โดยมีคณะผู้บริหาร และสมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ และพนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ให้กำลังใจและร่วมลงพื้นที่ด้วย