ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
สงกรานต์นี้ที่...แม่โจ้ ครั้งที่ 3 จัดโดยเทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 13 เมษายน 2560
- อ่าน 443 ครั้ง
![](news/img/news_1_885.jpg)
สงกรานต์นี้ที่...แม่โจ้ ครั้งที่ 3 จัดโดยเทศบาลเมืองแม่โจ้
วันที่ 12 เมษายน 2560 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยคณะที่ปรึกษา คณะผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมใจกันจัดงานสงกรานต์นี้ที่...แม่โจ้ ครั้งที่ 3 โดยภายในงานได้มีพิธีสรงน้ำพระพุทธสิหิงค์ สิงห์หนึ่งแม่โจ้ การรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุ การแข่งขันลาบความลีลา การแข่งขันส้มตำลีลา การประกวดแข่งขันหนูน้อยสงกรานต์และเทพีสงกรานต์ และการแสดงโชว์ของศิลปินล้านนาวิทูรย์ ใจพรหม และ วงดนตรีลูกทุ่งสันทรายแบนด์ ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง
แล้วอย่าลืม วันนี้วันที่ 13 เมษายน 2560 มีการเดินขบวนสรงน้ำพระพุทธสิหิงค์ สิงห์หนึ่งแม่โจ้ และขบวนแห่ไม้ค้ำ และอย่าพลาดกับ คาราบาวเต็มวง ณ สนามโรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ยง อย่าลืมมาแอ่วกันนักๆ เน้อ