ข่าวกิจกรรมเทศบาล
นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้กล่าวต้อนรับ คณะดูงานจากเทศบาลเมืองแม่เหียะ
- วันที่ 15 กรกฎาคม 2556
- อ่าน 261 ครั้ง
![](news/img/news_1_197.jpg)
วันศุกร์ ที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้กล่าวต้อนรับ คณะดูงานจากเทศบาลเมืองแม่เหียะ จำนวนประมาณ 150 คน ที่ได้มาศึกษาดูงานโครงการส่งเสริมอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ( อสม. ) ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยมีคณะทีมงานอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ( อสม. ) จากเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นพี่เลี้ยงดูแลบรรยายกิจกรรมและภารกิจของ อสม. ภายในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ และการทำงานของ อสม. ภายใน 19 ชุมชน ของเทศบาลเมืองแม่โจ้ ที่มุ่งเน้นส่งเสริมคนในชุมชนให้มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง ในขณะเดียวกันด้านผู้ป่วยที่ทุพพลภาพยังจัดให้ได้รับการดูแล และการทำกายภาพบำบัดที่เหมาะสม โดยมีหมอจากโรงพยาบาลสันทรายได้เข้ามาดูแลโดยตรง และยังมีการการออกตรวจเยี่ยมผู้ป่วยทั้ง 19 ชุมชน ภายในที่ประชุมยังมีการร่วมกันทำกิจกรรมอย่างสนุกสนาน จนถึงเวลา ประมาณ 12.00 น. รับประทานอาหารร่วมกันเสร็จ ทางทีมงานจากเทศบาลเมืองแม่โจ้จึงได้พาคณะอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน ( อสม. ) เทศบาลเมืองแม่เหียะไปศึกษาดูงานที่วัดห้วยเกี๋ยงอีกด้วย
ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้มีความยินดีและเป็นเกียรติอย่างมาก ที่ทางเทศบาลเมืองแม่เหียะได้เห็นความสำคัญและเป็นเกียรติมาเยี่ยมเยือนศึกษาดูงาน ในครั้งนี้ >_<