ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานผู้สูงอายุสัญจรประจำเดือน ที่หมู่ 10 บ้านหลิ่งมื่น
- วันที่ 31 กรกฎาคม 2556
- อ่าน 259 ครั้ง
![](news/img/news_1_210.jpg)
วันที่ 31 กรกฎาคม 2556
เทศบาลเมืองแม่โจ้ นำโดย นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้เป็นประธานเปิดงานผู้สูงอายุสัญจรประจำเดือน ที่หมู่ 10 บ้านหลิ่งมื่น มีผู้สูงอายุในแต่ละชุมชนที่ให้ความสนใจกิจกรรมในครั้งนี้ แล้วภายในงานกิจกรรม ได้มีการฟังเทศฟังธรรม โดยพระครูจากวัดหนองอุโบสถ เต้นออกกำลังกายตามจังหวะเพลง รับประทานอาหารร่วมกัน และมีการรำวง โดยมีนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ และนายสว่าง กานิล , นายเอกชัย สายหยุด , นายศรัณญ์ ใจคำ รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ทั้ง 3 ท่านได้ให้เกียรติเข้าร่วมรำวงในครั้งนี้ด้วย และภายในงานยังมีการมอบรางวัลผู้สูงอายุแต่งตัวสวยงาม จำนวน 6 คน เป็นนโยบายใหม่ของท่านนายกปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย เพื่อสนับสนุนให้ผู้สูงอายุแต่งตัวให้สวยงามเพื่อมาเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งต่อไป