ข่าวกิจกรรมเทศบาล
วันที่ 22 สิงหาคม 2556 ได้มีคณะ ศึกษาดูงานจาก องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองคอง ที่เทศบาลเมืองแม่โจ้
- วันที่ 22 สิงหาคม 2556
- อ่าน 257 ครั้ง
![](news/img/news_1_225.jpg)
วันที่ 22 สิงหาคม 2556 ได้มีคณะ ศึกษาดูงานจาก องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองคอง ได้มาศึกษาดูงานที่ เทศบาลเมืองแม่โจ้ ในหัวข้อเรื่อง การจัดตั้งกองทุนสวัสดีการชุมชน ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยมีนาย วุฒิพงษ์ พรหมทวี ปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้กล่าวต้องรับ และแนะนำเทศบาลเมืองแม่โจ้ อย่างเป็นทางการ โดยมี ร.ต. วิรัช สีสนิท รองประธานกรรมการกองทุนสวัสดิการชุมชน ได้เป็นผู้บรรยายภายในงาน และได้อธิบายการจัดการ กองทุนสวัสดิการชุมชน ของเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ให้กับคณะศึกษาดูงานจาก องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองคอง ได้ฟัง เพื่อเป็นแนวทางและแบบอย่างให้กับคณะศึกษาดูงานจาก องค์การบริหารส่วนตำบลเมืองคอง โดยมีการแลกเปลี่ยนแนวความคิดซึ่งกันและกันเพื่อที่จะได้นำเป็นแนวทางปรับปรุงใช้ในการจัดการบริหารภายในองค์กร ของทั้ง 2 เทศบาล ต่อไป >_<