ข่าวกิจกรรมเทศบาล
จัดสรรหารถดูดส้วมให้กับประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ในราคาประหยัดเพียง ครัวเรือน ละ 99 บาท ต่อครั้ง
- วันที่ 23 สิงหาคม 2556
- อ่าน 1,114 ครั้ง
![](news/img/news_1_226.jpg)
เนื่องจาก ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้มีนโยบายจัดสรรหารถดูดส้วมให้กับประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เพื่อความสะดวกสบาย ของคนในชุมชนเทศบาลเมืองแม่โจ้ นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เลยมีนโยบายนำรถดูดส้วมมาบริการให้กับประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ตั้งแต่ ต้นเดือน ตุลาคม 2556 เป็นต้นไป ในราคาประหยัดเพียง ครัวเรือน ละ 99 บาท ต่อครั้ง เพื่อให้ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ จะได้ใช้บริการรถดูดส้วมในราคาที่ถูกกว่าปกติ และรวดเร็วกว่า ซึ่งถ้าใช้บริการรถดูดส้วมของเอกชนทั่วไปแล้ว การให้บริการครั้งหนึ่งก็ตกประมาณ 300-400 บาท ต่อครั้ง ซึ่ง นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ มองเห็นความเดือดร้อน และยุ่งยากของประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ในเรื่องของการใช้บริการรถดูดส้วมของเอกชน ซึ่งมีราคาแพงอยู่แล้ว นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ จึงตั้ง นโยบายนี้ขึ้นมา ซึ่งเริ่มต้นบริการดูดส้วม เพียงครัวเรือนละ 99 บาทต่อครั้ง ยกเว้นหอพักซึ่งจะต้องเก็บค่าบริการอีกอัตราหนึ่ง ตามความเหมาะสม และขนาดของหอพัก
สามารถติดต่อสอบถามได้ที่ กองสาธารณสุข เทศบาลเมืองแม่โจ้ 053-498621 ต่อ 204 >_<
หากมีการเปลี่ยนแปลงประการใด ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้ จะได้เข้ามาแจ้งให้กับประชาชนได้รู้ทั่วกันนะครับ