ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ผู้สูงอายุสัญจรเทศบาลเมืองแม่โจ้ บ้านพัฒนาทรายแก้ว หมู่ที่ 13
- วันที่ 28 สิงหาคม 2556
- อ่าน 259 ครั้ง
![](news/img/news_1_232.jpg)
เมื่อวันที่ 28 สิงหาคม 2556 เทศบาลเมืองแม่โจ้จัดกิจกรรม ผู้สูงอายุสัญจรเทศบาลเมืองแม่โจ้ ที่ลาน OTOP บ้านแม่แก้ดน้อย หมู่ที่ 5 ซึ่งเจ้าภาพในครั้งนี้ คือ บ้านพัฒนาทรายแก้ว หมู่ที่ 13 โดยมีนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้เป็นประธาน และมอบเงินจำนวน 20,000 บาท ให้กับกลุ่มผู้สูงอายุบ้านพัฒนาทรายแก้ว หมู่ที่ 13 และได้ให้เกียรติเป็นประธาน ตัดริบบิ้น เปิดงานกิจกรรม สืบสานภูมิปัญญาผู้สูงอายุ (ข่วงผญ๋า) ซึ่งกิจกรรมภายในงานมีการนำสินค้าฝีมือของผู้สูงอายุในแต่ละหมู่บ้านออกมาวางจำหน่าย ทำให้ผู้ที่มาร่วมงานผู้สูงอายุสัญจรเทศบาลเมืองแม่โจ้ในครั้งนี้สนใจกันเป็นอย่างมาก และภายในงานผู้สูงอายุสัญจร มีการแสดงธรรมะ โดย เจ้าอาวาสวัด แม่แก้ดน้อย และการเต้นออกกำลังกาย ฟ้อนดาบ รำวงย้อยยุค แข่งขันร้องเพลงประกวด ผู้สูงอายุแต่งตัวสวยงาม (มีรางวัลให้) และรับประทานอาหารร่วมกัน โดยมีผู้มาร่วมงานครั้งนี้ ประมาณ 400 กว่าคน >_<