ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
พัฒนาชุมชน บ้านไร่สหกรณ์ ม 11 และ บ้านแม่โจ้ ม.4
- วันที่ 30 สิงหาคม 2556
- อ่าน 267 ครั้ง
![](news/img/news_1_234.jpg)
เนื่องจากวันที่ 30 สิงหาคม 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ มีนโยบายที่จะทำให้ ชุมชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นเมืองน่าอยู่ จึงให้นายคมคาย ไคร้โท้ง ประธานสมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ และนายพงษ์ศิลป์ สมบูรณ์ชัย สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้ไปตรวจ และดูแลการพัฒนาชุมชน หมู่ที่ 11 บ้านไร่สหกรณ์ และหมู่ 4 บ้านแม่โจ้ ซึ่งมีการตัดหญ้าข้างทาง ตัดกิ่งไม้ที่กีดขวางทางจราจร และเก็บขยะตามชุมชน และมีชาวบ้านได้มาร่วมทำความสะอาดในครั้งนี้ด้วย และจะได้เข้าไปพัฒนาชุมชนอื่นๆ ต่อไป ทางเทศบาลจึงขอขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วย >_<