ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ประชุมหารือผู้ประกอบการหอพัก เรื่องโรคไข้เลือดออก
- วันที่ 10 กันยายน 2556
- อ่าน 339 ครั้ง
![](news/img/news_1_243.jpg)
วันที่ 10 กันยายน 2556 เวลา 13.00-16.30 น. ที่ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ชั้น 3 มีการประชุมหารือผู้ประกอบการหอพัก เรื่องโรคไข้เลือดออก เนื่องจากในเวลานี้ ในเขตพื้นที่เทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้มีผู้ป่วยเป็นไข้เลือดออกจำนวนหลายรายแล้ว และเพื่อเป็นการป้องกันและยับยั้ง เชื้อไข้เลือดออกที่กำลังระบาด นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ จึงได้จัดประชุมหารือผู้ประกอบการหอพัก เรื่องโรคไข้เลือดออก โดยให้นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานเปิดประชุมแทน เนื่องจากนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ติดราชการด่วน จึงไม่สามารถเข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ได้ และได้จัดวิทยากรมา 2 ท่าน คือ นางเครือวัลย์ สนธิคุณ , นางเสาวลักษณ์ เวชพร พยาบาลวิชาชีพ ชำนาญการ ศูนย์สุขภาพชุมชนตำบลหนองหาร มาให้ความรู้ ความเข้าใจ ถึงอาการของโรคไข้เลือดออก และวิธีป้องกัน ไข้เลือดออก >_<