ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการปั่นจักรยายเพื่อสุขภาพและลดโลกร้อน
- วันที่ 29 กันยายน 2556
- อ่าน 263 ครั้ง
![](news/img/news_1_266.jpg)
วันที่ 29 กันยายน พ.ศ.2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในพิธีและนายพุทธศร วัฒนาอุดมวงษ์ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองโจ้ เป็นผู้กล่าวรายงานเปิด งานกิจกรรมปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพและลดโลกร้อน ในกิจกรรมมีผู้ร่วมสนใจเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก เส้นทางที่ใช้ในการปั่น เส้นทางหลังคลองชลประทาน จนถึงวัดพระธาตุจอมกิติ ตำบลแม่แฝกใหม่ อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อสักการะองค์ประธาตุ และนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ได้ร่วมปั่นจักรยานในครั้งนี้ด้วย เพื่อเป็นการรณรงค์การประหยัดพลังงาน และสนับสนุนการออกกำลังกายเพื่อรักษาสุขภาพ