ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการอบรม การดูแลผู้สูงอายุระบบประสาทเสื่อมเรื้อรังที่บ้าน
- วันที่ 1 ตุลาคม 2556
- อ่าน 258 ครั้ง
วันที่ 1 ตุลาคม 2556 เวลา 09.00 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้เข้าร่วมพิธีมอบใบประกาศนียบัตร ให้แก่ผู้เข้าร่วมโครงการอบรม “การดูแลผู้สูงอายุระบบประสาทเสื่อมเรื้อรังที่บ้าน” ระหว่างวันที่ 1สิงหาคม – 30 กันยายน พ.ศ 2556 ครบจำนวน 420 ชั่วโมง ดำเนินโครงการโดยบ้านมีสุขเนอร์สซิ่งโฮม ร่วมกับเทศบาลเมืองแม่โจ้ และนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ได้มอบเงินจำนวน 60,000 บาท ให้แก่บ้านมีสุขเนอร์สซิ่งโฮม เพื่อเป็นการสนับสนุนงบประมาณโครงการอบรม “การดูแลผู้สูงอายุระบบประสาทเสื่อมเรื้อรังที่บ้าน” ในโอกาสต่อไป >_<