ข่าวกิจกรรมเทศบาล
เปิดงาน KM PLAZA ณ อาคารจุฬาภรณ์ ของคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้
- วันที่ 21 พฤศจิกายน 2556
- อ่าน 263 ครั้ง
![](news/img/news_1_317.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 20 พฤศจิกายน 2556 นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัน นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ และประชาชนคนในชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้เข้าร่วมเปิดงาน KM PLAZA ณ อาคารจุฬาภรณ์ ของคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งภายในงานมีการแนะนำการทำกระถางประทีป การทำขนม เพื่อนำไปสร้างเป็นอาชีพได้ และยังมีโต๊ะให้คำปรึกษาจดสิทธิบัตร (UBI) โดยผู้มีความรู้จากมหาวิทยาลัยแม่โจ้ โดยจัดกลุ่มเป็นชุมชนเพื่อปรึกษาถึงปัญหาภายในชุมชนและสร้างเอกลักษ์ของชุมชนขึ้น ซึ่งมีพี่เลี้ยงเป็นอาจารย์จากคณะวิทยาศาสตร์ ของมหาวิทาลัยแม่โจ้ ภายในงานยังมีผลิตภัณฑ์จากชุมชนเทศบาลเมืองแม่โจ้ นำมาร่วมกิจกรรมด้วย
เทศบาลเมืองแม่โจ้ ขอขอบคุณคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทาลัยแม่โจ้ เป็นอย่างมากที่ให้ความกรุณาสร้างโอกาสและห่วงใยคนในชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ให้ได้มีอาชีพและความเป็นอยู่ที่ดีขึ้