ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ 2557
- วันที่ 2 มกราคม 2557
- อ่าน 260 ครั้ง
![](news/img/news_1_330.jpg)
เมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2556 เทศบาลเมืองแม่โจ้ ต.หนองหาร อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ จัดกิจกรรมส่งท้ายปีเก่า ต้องรับปีใหม่ โดยนายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ข้าราชการและพนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ โดยมีประชาชนคนในชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้มาร่วมงานจำนวนมาก ซึ่งภายในงานช่วงบ่ายมีการแข่งกีฬาพื้นบ้าน และการแข่งขันฟุตบอลระหว่างผู้บริหารเทศบาลเมืองแม่โจ้ กับประท่านชุมชน , พนักงานหญิงเทศบาลเมืองแม่โจ้ กับกลุ่มสตรีแม่บ้าน และช่วงกลางคืนมีการแสดงดนตรีสดจากวง ตนเมืองเร็คคอร์ด รำวงย้อนยุค มีการชกมวยไทย และมอบรางวัลประกวดชุมชนน่ามอง และรางวัลประกวดโรงเรียนน่ามอง และเทศบาลเมืองแม่โจ้ยังจัดโต๊ะเลี้ยงอาหารเย็นให้กับประชาชนทุกชุมชนเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้รับประทานร่วมกัน