ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
มอบใบเกียรติบัตรโครงการฝึกทักษะว่ายน้ำเบื้องต้น ณ สระว่ายน้ำมหาวิทยาลัยแม่โจ้
- วันที่ 21 พฤษภาคม 2557
- อ่าน 257 ครั้ง
![](news/img/news_1_401.jpg)
วันที่ 16 พฤษภาคม 2557 เวลา 13.00 น. นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในการมอบใบเกียรติบัตรให้กับผู้สำเร็จหลักสูตรเรียนว่ายน้ำ 20 ชั่วโมง ณ สระว่ายน้ำอุบลรัตนราชกัญญา มหาวิทยาลัยแม่โจ้ สืบเนื่องมาจากโครงการฝึกอบรมทักษะการว่ายน้ำเบื้องต้น ที่ทางเทศบาลเมืองแม่โจ้เป็นผู้สนับสนุน และเล็งเห็นถึงการออกกำลังกายของประชาชน และต้องการฝึกทักษะการว่ายน้ำให้กับเด็กเรียน เพื่อให้มีทักษะพื้นฐานในการว่ายน้ำ เมื่อประสบเหตุทางน้ำสามารถที่จะช่วยเหลือตัวเองได้ และยังใช้เวลาว่างในช่วงปิดภาคเรียนให้เป็นประโยชน์