ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ การทำผลิตภัณฑ์จากดอกอัญชัน
- วันที่ 13 มิถุนายน 2557
- อ่าน 274 ครั้ง
![](news/img/news_1_409.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2557 เวลา 9.00 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และสมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมเป็นประธานเปิด โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการทำผลิตภัณฑ์จากดอกอัญชัน ณ อาคารศูนย์การศึกษาต่อเนื่อง มหาวิทยาลัยแม่โจ้ ซึ่งเป็นการร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองแม่โจ้ กับคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ จัดอบรมโครงการเชิงปฏิบัติการโดยมีวัตถุประสงค์การนำดอกอัญชันมาแปรรูปเป็นผลิตภัณฑ์ที่ทำขึ้นเองโดยนำเอาพืชสมุนไพรในท้องถิ่นมาประยุกต์ เพื่อเสริมสร้างรายได้เสริมให้แก่ประชาชนและชุมชนในท้องถิ่นโดยมุ่งหวังให้เกิดคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นของชุมชนเทศบาลเมืองแม่โจ้ต่อไป