ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ประชุม การจัดงานแห่เทียนเข้าพรรษาประจำปี 2557
- วันที่ 13 มิถุนายน 2557
- อ่าน 263 ครั้ง
![](news/img/news_1_410.jpg)
วันที่ 12 มิถุนายน 2557 เวลา 13.00 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยประธานชุมชน ประธานสตรีแม่ ประธานชมรมผุ้สูงอายุ ร่วมประชุมหารือการจัดการงาน โครงการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม ประเพณีท้องถิ่นแห่เทียนเข้าพรรษา ประจำปี 2557 โดยในการจัดงานในครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือจากคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้เข้ามาดูแลขั้นตอนในการหล่อเทียน รูปแบบในการจัดงานในครั้งนี้ กำหนดให้เทียนเข้าพรรษาเป็นสีม่วง จากดอกอัญชัน ซึ่งสืบเนื่องจากโครงการความร่วมมือระหว่างเทศบาลเมืองแม่โจ้กับมหาวิทยาลัยแม่โจ้ ที่มีวัตถุประสงค์การพัฒนาอย่างยั่งยืนและส่งเสริมคุณภาพชีวิตของประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ให้ใช้ผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ ลดการใช้ผลิตภัณฑ์จากสารเคมี