ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะมูลฝอยและขยะอัตรายในชุมชน ณ บริษัท ปูนซีเมนต์ไทย (ลำปาง) จำกัด
- วันที่ 18 มิถุนายน 2557
- อ่าน 235 ครั้ง
![](news/img/news_1_411.jpg)
วันที่ 17 มิถุนายน 2557 นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารเทศบาลเมืองแม่โจ้ ตัวแทนชุมชนในเขตเทศบาล และดร.ธรรมพร ตันตรา อาจารย์ประจำคณะ วิทยาลัยบริหารศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้ เข้าร่วมศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะมูลฝอยทั่วไปและขยะอัตรายในชุมชน ณ บริษัทปูนซีเมนต์ไทย (ลำปาง) จำกัด ซึ่งในการศึกษาดูงานในครั้งนี้ คณะเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้รับความรู้ในเรื่องการบริหารจัดการและการคัดแยกขยะ เพื่อจำแนกการนำไปกำจัดได้อย่างถูกต้องตามมาตรฐานและไม่ส่งผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อม