ข่าวกิจกรรมเทศบาล
งานเดินรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด ในวันยาเสพติดโลก
- วันที่ 2 กรกฎาคม 2557
- อ่าน 259 ครั้ง
เมื่อวันที่ 26 มิถุนายน 57 นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานในการเปิดโครงการยุทธศาสตร์พลังแผ่นดินเอาชนะยาเสพติด ประจำปี2557 เนื่องจากวันที่ 26 มิถุนายน ขอทุกปีองค์การสหประชาชาติได้กำหนดให้วันที่ 26 มิถุนายนของทุกปี เป็นวันต่อต้านยาเสพติด เพื่อให้นานาอารยประเทศทั่วโลกมีเจตนารมณ์ร่วมกัน ที่จะขจัดยาเสพติดให้หมดสิ้นไป เทศบาลเมืองแม่โจ้จึงได้จัดกิจกรรมรณรงค์ประชาสัมพันธ์การสร้างชุมชนให้เข้มแข็งโดยได้รับความร่วมมือจากโรงเรียนที่อยู่ในเขตพื้นที่เทศบาลเมืองแม่โจ้ ได้แก่โรงเรียนสันทรายวิทยาคม โรงเรียนบ้านแม่โจ้ โรงเรียนบ้านห้วยเกี๋ย โรงเรียนวักแม่แก้ดน้อย และโรงเรียนบ้านป่าบงเข้าร่วมเดินรณรงค์ให้ประชาชนในเขตเทศบาลเมืองแม่โจ้ได้ตื่นตัวกับพิษภัยและโทษของยาเสพติด และนอกจากนั้นท่านประธานในพิธียังได้มอบวุฒิบัตรให้แก่โรงเรียนที่เข้าร่วมเดินขบวนอีกด้วย