ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
โครงการ การดูแลผู้ป่วยที่บ้านโดยครอบครัวและชุมชน
- วันที่ 6 ตุลาคม 2557
- อ่าน 281 ครั้ง
![](news/img/news_1_451.jpg)
วันที่ 4 ตุลาคม 2557 เวลา 9.00 น. นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ “การดูแลผู้ป่วยที่บ้านโดยครอบครัวและชุมชน” โดยมีนายพุทธศร วัฒนาอุดมวงษ์ ผู้อำนวยการกองสาธารสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลเมืองแม่โจ้และรักษาราชการแทนปลัดเทศบาลเมืองแม่โจ้ เป็นผู้กล่าวรายงาน โดยโครงการอบรมครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนด้านวิทยากรจากคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นำทีมโดยผศ.นพ.อนุชาติ มาธนะสารวุฒิ บรรยายเรื่องโรคที่พบบ่อยในครอบครัวและชุมชน ดร.สมบูรณ์ สู่ประเสริฐ บรรยายทักษะชีวิตในการดูแลผู้ป่วยที่บ้าน โดยครอบครัวและชุมชน และทีมพยาบาลจากสถานีกาชาดที่ 3 เชียงใหม่