ข่าวกิจกรรมเทศบาล
ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ประสานงานชมรมประชาอาสร องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา
- วันที่ 17 ธันวาคม 2557
- อ่าน 255 ครั้ง
![](news/img/news_1_487.jpg)
วันที่ 16 ธันวาคม 2557 เวลา 17.30 น. นายปิยะศักดิ์ ยโสธนชัย นายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ พร้อมด้วย นายศรัณญ์ ใจคำ รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้(สำนักปลัด) นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้(กองสาธารณสุข) นายเอกชัย สายหยุด รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้(กองช่าง) คณะผู้บริหาร ประธานสภา สมาชิกสภาเทศบาลเมืองแม่โจ้ ข้าราชการ พนักงานเทศบาลเมืองแม่โจ้ ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงาน ศูนย์ประสานงานชมรมประชาอาสา องค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลา ที่มาศึกษาดูงานแนวเศรษฐกิจพอเพียงเพื่อพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการหมู่บ้าน ณ ชุมชนแพะป่าห้า ที่ได้รับคัดเลือก 1 ใน 20 โครงการลดเมืองร้อนด้วยมือเรา โดยเป็นชุมชนต้นแบบในการลดภาวะโลกร้อน ซึ่งมีการแสดงฟ้อนเล็บและรำวงย้อนยุคของชุมชนแพะป่า ชุมชนแม่โจ้ ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน พร้อมกับร่วมรับประทานอาหารเย็นร่วมกัน ณ ลานกีฬาชุมชนแพะป่าห้า