ข้อมูลเทศบาล
ข่าวกิจกรรมเทศบาล
วมกิจกรรมการเกี่ยวข้าวไรซ์เบอร์รี่ เพื่อร่วมเฉลิมฉลองเนื่องในวาระวันพ่อแห่งชาติ และเนื่องในโอกาสครบรอบ 40 ปี คณะผลิตกรรมการเกษตร
- วันที่ 15 ธันวาคม 2557
- อ่าน 268 ครั้ง
![](news/img/news_1_486.jpg)
วันที่ 12 ธันวาคม 2557 เวลา 09.00 น. นายสว่าง กานิล รองนายกเทศมนตรีเมืองแม่โจ้ ร่วมกิจกรรมการเกี่ยวข้าวไรซ์เบอร์รี่ เพื่อร่วมเฉลิมฉลองเนื่องในวาระวันพ่อแห่งชาติ และเนื่องในโอกาสครบรอบ 40 ปี คณะผลิตกรรมการเกษตร น้อมนำเศรษฐกิจพอเพียง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรักษาประเพณีการเกี่ยวข้าวหรือ “การลงแขก” ซึ่งเป็นประเพณีไทยที่แสดงถึงความมีน้ำใจ ให้ความช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ช่วยสร้างความรักความสามัคคีกัน ณ แปลงสาธิตการปลูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ คณะผลิตกรรมการเกษตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้